Cô gái Việt mang làn gió mới đến cho onsen Nhật
Chị Nguyễn Thị Hồng Sinh bắt đầu điều hành một khu suối nước nóng onsen ở thành phố Uonuma, tỉnh Niigata, từ tháng 4 năm nay. Với những sáng kiến mới như áp dụng thẻ tích điểm, tổ chức sự kiện, trang trí theo mùa, chị đã mang đến làn gió mới cho onsen và được mọi người đón nhận. Cùng nghe chị Sinh chia sẻ về những thú vị cũng như thách thức khi là người nước ngoài trẻ tuổi quản lý một onsen truyền thống của Nhật.
![](/nhkworld/vi/shows/audio/listener-20240714-1/images/content_biXWULmMjlXZwpEOiUOg1T2zAgI9IXOtuCjPvJEQ.jpg)
![](/nhkworld/vi/shows/audio/listener-20240714-1/images/content_spDRrCfIxtAH1Lnpl9KlLS4rz6ZM37fmnaFsLQik.jpg)
![](/nhkworld/vi/shows/audio/listener-20240714-1/images/content_fl87WIqdcNiFJLTqtZh8a4AaUw7MK1tO7m4qQGtm.jpg)
![](/nhkworld/vi/shows/audio/listener-20240714-1/images/content_Iq7Vl7nY22MdSoJ5K4e5Kbk2f4EhEuGXStjykzLd.jpg)